![](https://www.ic.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/My-project-1-21-1.jpg)
วิทยาลัยนานาชาติ มหาวิทยาลัยขอนแก่น จัดการปฐมนิเทศ นักศึกษาใหม่ประจำปีการศึกษา 2566 ในวันที่ 25 สิงหาคม 2566 ตั้งแต่เวลา 08.30 น. – 18.30 น. ซึ่งงานปฐมนิเทศในครั้งนี้จะเป็นการต้อนรับ #KKUICFAMILY อย่างอบอุ่น
พร้อมการปลุกพลังของนักศึกษาใหม่ #KKUIC16 ให้พร้อมพัฒนาและสู้ไปด้วยกันกับระยะเวลา 4 ปี ในรั้วมหาวิทยาลัยขอนแก่น
ภายในงานจะแบ่งเป็นสองช่วง คือ
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb4/2/16/2705.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb4/2/16/2705.png)
![🔔](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcf/2/16/1f514.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb4/2/16/2705.png)
#KKUICStudentFirst วิทยาลัยนานาชาติมีความมุ่งมั่นที่จะพัฒนาและสนับสนุนนักศึกษาในทุกรูปแบบ ผ่านคอนเซ็ป Empowering Global Citizens for a Sustainable Society
รวมถึงการผลักดัน #Triple_i ให้กับนักศึกษาวิทยาลัยทุกชั้นปี #International #Interdisciplinary #Innovative
เราดีใจที่น้องๆจะมา….. แล้วเจอกันวันงานนะ
![](https://www.ic.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/367484939_686188833548467_8094779271254946337_n-1.jpg)
![](https://www.ic.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/366378078_686188853548465_5424297652107285364_n-1.jpg)
![](https://www.ic.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/366669863_686188886881795_6382173571106847396_n-1.jpg)
Reported by PR & Marketing Team, KKUIC
Photos by Khosit Jumruslap